labarai

Dalilai 25 masu aminci da ya sa ya kamata ku canza zuwa hasken LED

1. LED suna da matukar tasiri

Ka sani..?

Cewa wasu fitilun LED na iya wucewa har zuwa shekaru 20 ba tare da rushewa ba.

Ee, kun karanta daidai!

Fitilar LED sanannen sananne ne saboda karko.

A matsakaita, hasken LED yana ɗaukar awanni ~ 50,000.

Wannan ya fi tsayi sau 50 fiye da kwararan fitila masu haske kuma sau huɗu ya fi tsayi fiye da mafi kyawun Ƙananan Hasken Fluorescent (CFLs).

Abin mamaki, dama?

Wannan yana nufin cewa, tare da fitilun LED, zai kasance shekaru kafin ku nemi wanda zai maye gurbin ko canza na'urar hasken da aka sanya sosai.

2. Karancin Haɗarin Lalacewa/Kwacewa

Wani fa'ida mai ban sha'awa na amfani da fitilun LED shine cewa ba lallai ne ku damu da karyewa da lalacewa ba.

Me yasa?

To, sabanin kwararan fitila da bututu mai kyalli, galibin kayan aikin LED an yi su ne da ingantattun robobi masu kyau da muhalli.

Wannan yana nufin cewa ko da kun sauke kayan aikin ku da gangan, za ku iya amfani da shi na shekaru masu zuwa.

Hakanan, saboda dorewarsu, tuntuɓar fitilun LED sau da yawa kadan ne.Don haka, rage yiwuwar lalacewa da ke faruwa.

3. LEDs ba Mercury-Free

Ɗaya daga cikin manyan koma baya na amfani da CFLs, kwararan fitila, halogens, da bututun kyalli shine gaskiyar cewa sun ƙunshi abubuwa masu haɗari.

Kuma mercury sau da yawa shine mafi yawan waɗannan abubuwa masu haɗari.

Ba wai kawai yana da haɗari ga lafiyar ɗan adam ba har ma yana da illa ga muhalli.

Koyaya, tare da LED, wannan shine damuwa na baya.

An tsara kayan aikin LED ba kawai don bayar da mafi kyawun ƙwarewar haske ba amma kuma ba su ƙunshi mercury ba - ko abubuwa masu haɗari ga wannan lamarin.

Abin da ya sa LEDs kuma ake kira Green Lighting Technology.

4. Kunna/Kashe Nan take.

Shin ba ku kyamace shi lokacin da za ku jira fitilun fitilu su yi flicker kafin su haskaka?

To:

Idan kun yi, LEDs suna ba ku mafi kyawun madadin ku.

LEDs ba sa flicker ko jinkirta kafin kunna/kashe.

Wannan yana nufin cewa za ku sami haske nan take a duk lokacin da kuke buƙata ba tare da jinkirin jinkiri ba da flickers masu haifar da ƙaiƙayi.

Bugu da ƙari, shine babban dalilin da ya sa fitilun LED sun fi so don kyan gani, hasken ado a gefen gine-gine a manyan biranen.

5. Ƙarin Haske don Ƙarƙashin Ƙarfi

Idan kuna amfani da fitilun wuta, ƙila kun lura cewa waɗannan kayan aikin kawai suna fitar da lumen 1300 don watts 100 na makamashi.

Bayanin gaggawa:

Watt (W) shine naúrar ma'auni da ake amfani da ita don auna yawan wutar lantarki.Yayin da Lumens (lm) raka'a ne don auna fitowar haske

Misali:

Matsala mai lamba 50lm/W yana samar da 50 Lumens na haske ga kowane Watt na makamashin da aka yi amfani da shi.

Yanzu:

Yayin da matsakaitan incandescent a 13lm/W, Matsakaicin matakan LED a matsakaicin 100lm/Watt.

Wannan yana nufin cewa kuna samun ƙarin haske kusan 800% tare da kayan aikin LED.

Ainihin, kwan fitila mai ƙyalƙyali na 100W yana samar da adadin haske ɗaya kamar na 13W LED.

Ko a cikin kalmomi masu sauƙi, LEDs suna amfani da 80% ƙasa da makamashi fiye da kwararan fitila don samar da adadin haske iri ɗaya.

6. Yawancin LEDs suna tallafawa Dimming

Kuna son takamaiman adadin haske?Dimmable LEDs shine amsar.

Dimming wani babban fa'ida ne na amfani da LEDs.

Ba kamar sauran fasahohin hasken wuta ba, abu ne mai sauqi don dusa kayan aikin LED.

Koyaya, yakamata ku lura cewa ba duk LEDs ke goyan bayan dimming ba.Don haka, tabbatar da samun nau'in LED daidai lokacin siyayya.

7. LEDs suna da kyau ga Kitchens da dakunan firiji

Sanin gaskiya ne:

"Fluorescents ba su da kyau ga samfur kuma masu lalacewa"

Me yasa?

To, waɗannan fitilun galibi suna hanzarta tabarbarewar kayan lambu da 'ya'yan itatuwa.

Kuma tun da yawancin mu na ajiye apples, dankali, ayaba, tumatur, da sauran abubuwa masu lalacewa a cikin dafa abinci, hasken wuta na iya haifar da lalacewa da sauri wanda zai haifar da lalacewa da asara.

Kuma shi ya sa za ka ga cewa mafi yawan firji sun zo da fitulun LED a cikinsu.

LEDs ba wai kawai suna ba da inganci mai inganci da isassun haske ba amma kuma ba sa shafar yanayin 'ya'yan itatuwanku, samarwa da masu lalacewa.

Wannan yana nufin cewa za ku sami kuɗi ta hanyar rage yawan amfani da wutar lantarki da damar / ƙimar lalacewar ingancin abinci.

8. Yin amfani da Fitilar LED yana ceton ku kuɗi
Bari mu fuskanta:

LEDs suna adana kuɗin ku ta hanyoyi fiye da ɗaya…

Za a iya cewa ita ce babbar fa’ida daga gare su.

Yanzu, kuna iya yin mamaki;yaya?

To:

Na ɗaya, LEDs suna amfani da 80% ƙasa da makamashi fiye da fitilun fitilu.Wannan yana nufin cewa, tare da LEDs, ƙila za ku kashe 80% ƙasa akan hasken wuta.

Abin mamaki, ko ba haka ba?

Dorewarsu kuma wata fa'ida ce ta ceton kuɗi.yaya?

Hasken haske mai ɗorewa yana nufin cewa ba za ku iya maye gurbinsa na dogon lokaci ba.

Misali:

A cikin tsawon sa'o'i 50,000, zaku iya ko dai siyan hasken LED mai ƙarfi ɗaya ko ~ 50 kwararan fitila mara inganci.

Yi lissafi…

Kuma ku tuna:

Yawan adadin kwararan fitila da kuka maye gurbinsu da LEDs, mafi girman tanadi.

9. Babu UV watsi

Yawan fallasa hasken UV sau da yawa ba shi da lafiya.

Kuma yayin da a ko da yaushe muna dora laifi a kan rana, yawancin tsarin hasken wutar lantarki na gargajiya su ma suna fitar da haskoki UV misali fitilu masu haske.

Yanzu:

Idan kana da fata mai laushi ko launin fata, za ka iya fuskantar wasu illolin da tasirin UV ke haifarwa - duka daga rana da tsarin hasken gargajiya.

Sa'ar al'amarin shine, LEDs ba sa fitar da hasken UV - ko wani haskoki na wannan al'amari.

Don haka za ku ji daɗin ingantaccen haske tare da wasu fa'idodin kiwon lafiya kuma.

10. LEDs ne Very Eco-Friendly

Wataƙila kun ji shi sau biyu:

Wannan fitilolin LED kore ne kuma suna da alaƙa da muhalli…

To, kun ji daidai!

Amma, tabbas kuna mamakin;yaya?

Idan haka ne, LEDs suna da aminci ga muhalli ta hanyoyi masu zuwa:

Ba su ƙunshi wani abu mai guba da suka haɗa da mercury da phosphorous ba.
LEDs ba sa fitar da hasken UV.
Waɗannan na'urorin hasken wuta suna da ƙarancin sawun carbon - ko a'a.
LEDs suna amfani da ƙarancin makamashi don haka rage buƙatar wutar lantarki wanda ke haifar da raguwar hayaki daga masana'antar wutar lantarki.
A ƙarshe, waɗannan fitilun ba sa fitar da zafi.

hoto

11. LEDs ne Super-Ingantattun kuma dumama-Free

LEDs sun bambanta da cewa ba sa lalata makamashi ta hanyar dumama.

Ba kamar fitilu masu haske da masu kyalli waɗanda ke ɓata yawancin kuzarinsu ta hanyar zafi ba, LEDs suna amfani da kusan 100% na kuzari don samar da haske.

Shi ya sa LEDs ke amfani da ƙarancin kuzari don samar da ƙarin haske.

Saboda haka, ana daukar su da inganci sosai.

Yanzu, ta yaya hakan yayi kyau?

Don masu farawa, LEDs suna rage ɓata makamashi.

Har ila yau, a cikin watanni masu zafi, yin amfani da fitilu na al'ada (fitilar fitilu, fitilu, da halogens) kawai yana kara tsananta yanayin;ba tare da ambaton gaskiyar cewa za ku iya kashe ƙarin kuɗi don kawai sanya gidanku sanyi da kwanciyar hankali ba.

Duk da haka, wannan batu ne da ba za ku yi tunani a kai ba tare da na'urorin hasken LED.

Ainihin:

Ba sa yawan zafi;idan sun yi, dole ne a sami matsala tare da wayoyi ko kuma ba a yi amfani da na'urar kamar yadda aka yi niyya ba.

12. Kyakkyawan ingancin Haske

Daidaitaccen, Barga, da isasshiyar haske…

Wannan shine abin da kuke samu tare da fitilun LED.

Tushen wuta ba kawai zafi ba amma kuma suna iya ƙonewa kowane lokaci.Duk da yake masu walƙiya suna daure su ba ku ƙaiƙayi saboda fizgewarsu ta yau da kullun.

Ingancin haske koyaushe shine muhimmin abu don la'akari.

Yawancin lokaci yana ƙayyade yadda jin daɗin sararin ku zai kasance.Babu shakka, idan filin aiki ne, to dole ne hasken ya zama cikakke don ƙara yawan aiki.

Ƙari:

Gaskiyar cewa LEDs suna ba da ƙarin haske yana nufin cewa za ku buƙaci kaɗan kawai don haskaka babban sarari.

13. Fitilar LED suna Daidaitacce sosai (Dumi, Cool, da Hasken Rana)

Daidaitawa kuma yana da mahimmancin fa'ida idan yazo da haske.Babu shakka, kuna son hasken da za a iya daidaitawa don dacewa da buƙatar ku, daidai?

Idan haka ne, LEDs sune mafi kyawun wannan.

Saboda ƙirarsu ta musamman, LEDs za a iya daidaita su don ba da yanayin zafi, sanyi da hasken rana.

Yanzu:

Ta wannan hanyar, ba kawai za ku iya amfani da mafi kyawun zafin jiki a gare ku ba amma har ma kuna samun sauƙi lokacin haɗa haske tare da kayan ado.

Wataƙila wannan shine babban dalilin da yasa LEDs suka zama sananne sosai a cikin show-biz.Ana amfani da su don samar da nunin launi masu ɓarna.

14. LEDs Suna da Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa

Saboda gaskiyar cewa fitulun fitulu da kyalli an yi su da gilashin sashi, yana da matukar wahala a ƙirƙira su cikin ƙira da yawa.

A gaskiya ma, fitilu masu ƙyalli suna da daidaitaccen ƙirar kwan fitila.Ba tare da ambaton ballast da babban akwatin haske a cikin fitilun fitilu ba.

Kuma hakan yana haifar da iyakoki da yawa kan yadda zaku iya haɗa kayan adon sararin ku tare da hasken ku.

Abin takaici, dama?

Tare da fitilun LED, duk da haka, ƙirar ba ta da matsala.

Waɗannan kayan aikin sun zo cikin ƙira da yawa.Kuma mafi kyawun sashi shine cewa wasu masana'antun suna goyan bayan gyare-gyare.

Ta wannan hanyar, zaku iya samun tsarin hasken wuta wanda ya dace daidai da kayan adon sararin ku.

Menene ƙari, kayan aikin LED suna da haske sosai kuma suna da sauƙin ɗauka.

15. LEDs ne Great for Directional Lighting

Haske Emitting Diodes (LEDs) suna jagora.

Abin da ya sa waɗannan kayan aiki koyaushe sun fi fifiko a cikin wuraren da ke buƙatar hasken jagora.

Ainihin, ƙirar diodes ɗin su yana ba su damar mai da hankali kan hasken haske a wata takamaiman hanya.Gaskiyar da ta sa yin amfani da na'urorin azurfa ba lallai ba ne.

Saboda haka, ba kawai za ku iya jin daɗin inganci ba, hasken jagora amma har ma kayan aikin hasken ku zai dace da salon ku da kayan ado cikin sauƙi.

Bugu da ƙari, gaskiyar cewa kuna samun hasken jagora cikin sauƙi tare da LEDs yana nufin ba za ku ɓata hasken wutar lantarki wurare marasa amfani ba.

16. Sauti mara surutu

Idan kuna amfani da fitilu masu kyalli, to kun san cewa suna huɗa lokacin da aka kunna.

Yanzu:

Ga wasu wannan hayaniyar na iya zama ba komai.

Koyaya, yana iya ɗaukar hankali ga wanda ke ƙoƙarin mai da hankali kan wani abu misali ƙoƙarin karantawa a cikin ɗakin karatu da aka kunna fitilu masu kyalli da yawa.

Yana iya ɗaukar hankali, ba ku tunani?

To, LEDs ba sa huɗa ko yin wani irin hayaniya.

Waɗannan kayan aikin sun yi shuru kamar ruwa maras nauyi.Kuma gaskiyar cewa kuna samun haske mai inganci da wurin aiki shiru yana nufin zaku iya haɓaka haɓakar ku cikin sauƙi.

17. Multi-launi Support

Tallafin launuka masu yawa har yanzu wani nau'i ne na musamman wanda ke sa LEDs su fice daga sauran fasahar hasken wuta.

Ba kamar kwararan fitila da bututu masu kyalli waɗanda ke buƙatar zanen waje kawai don cimma wani launi daban-daban, ana iya daidaita LEDs don yin hakan cikin sauƙi.

Sannu, dama?

Ainihin, fitilun LED suna ba da miliyoyin launuka daban-daban na haske.

Kuma, yanzu mun fara bincika yiwuwar bakan launi na LEDs.

Babu bayanin yawan launuka nawa za mu iya samu daga na'urorin hasken LED.

18. LEDs suna da amfani sosai

Ana amfani da su sosai a cikin cewa zaku iya amfani da su don kusan komai.

Hoton wannan:

Tare da diode mai faɗi game da faɗin 1mm - kuma har yanzu yana ƙaruwa yayin da fasahar ke ci gaba - akwai ɗimbin wurare inda zaku iya amfani da LEDs da tan na wuraren aikace-aikacen.

Ainihin, ƙarami da diodes ke samun, mafi girman yuwuwar sabbin aikace-aikace.

Kuma me yasa masana'antun ke yin tsere don haɓaka mafi ƙarancin diodes, tabbas muna da abubuwa da yawa da za mu sa ido a cikin wannan masana'antar mai tashe.

19. Yiwuwar ƙira mara iyaka

Iya…

Ƙananan diodes ɗin da aka yi yana da sauƙin gaske ga masu ƙira da masana'anta don fito da ƙira da yawa, siffofi, da girma na kayan aikin LED.

Kasancewar su ƙanƙanta yana nufin za su iya dacewa kusan ko'ina.

Sabili da haka, ƙirƙirar ɗaki mai girma don ra'ayoyi masu sassauƙa game da ƙira, girman, da siffar ƙirar LED.

Yanzu:

LEDs ba wai kawai suna ba da haske mai inganci ba amma kuma saboda nauyin haskensu, zaku iya samun manyan tsarin hasken wuta da kayan ado ba tare da damuwa da faduwa ba.

Abin da ya sa su zama masu kyau don dakatar da hasken wuta.

20. Ledojin sun dace da Wurare/Mutanen da ke da Iyakar Samun Wutar Lantarki

Kasancewa ingantaccen makamashi kuma duka, LEDs sune manyan zaɓuɓɓukan hasken wuta ga mutanen da har yanzu basu sami damar samun kwanciyar hankali da araha ba.

Wadannan na'urorin ba sa amfani da makamashi mai yawa kuma, saboda haka, suna iya aiki daidai da tsarin hasken rana da batura.

An burge ku?To, akwai ƙari…

Ƙarfin wutar lantarki na LEDs kuma yana nufin cewa zaka iya amfani da su don dalilai na ado;kamar bangon bangon LED wanda ke canza bayyanarsa ta atomatik ko lokacin da kuke son sabon abu.

Har ila yau, ana amfani da LEDs a cikin salo da salo a zamanin yau.

A Saka Kawai:

Tare da LEDs, ba mu iyakance ga haske kawai ba.A'a!

Kuna iya amfani da wannan fasahar haske a wasu masana'antu kuma har yanzu kuna samun sakamako mai ban mamaki.

LEDs sun karya iyakokin kerawa, walƙiya, da kayan ado gwargwadon haske.

21. LEDs ba su da lahani ga yanayin sanyi

Yanayin sanyi babbar matsala ce idan ana batun hasken waje.

A gaskiya ma, yawancin tsarin hasken wuta na gargajiya sau da yawa sun kasa kunna lokacin sanyi sosai.Kuma ko da sun yi, ba za ku iya dogaro da su don yin kyakkyawan aiki ba.

Koyaya, daidaitaccen akasin haka ne tare da fitilun LED…

yaya?

To, LED fitilu masu jure sanyi.Kuma ba ma rabinsa ba ne.

Yayin da yake yin sanyi, na'urorin LED sukan yi aiki mafi kyau.

Yana da wani abu da ya yi tare da zane da kuma tsarin hasken su.

Amma:

A matsayin bayanin kula… Wannan kuma na iya zama hasara.

Me yasa?

Idan aka yi la'akari da cewa LEDs ba su haifar da zafi ba, yin amfani da su a waje yana nufin cewa kayan aiki ba za su iya narke daga kankara da ke rufe su ba.

Don haka, ya kamata ku guji yin amfani da LEDs a cikin yanayin waje inda akwai dusar ƙanƙara mai yawa;musamman ma idan ana amfani da hasken don isar da muhimman bayanai misali hasken zirga-zirga.

22. Daidaitawa

Yawancin tsarin hasken wuta sukan rasa ƙarfin haske yayin da lokaci ke wucewa.

Kuma lokacin da kuke amfani da kwararan fitila masu haskakawa, ba za ku taɓa sanin lokacin da za ku yi tsammanin ya ƙone ba.Suna yin hakan ba zato ba tsammani.

Amma:

LEDs sune kawai na'urorin hasken wuta waɗanda koyaushe ke ba da tabbacin daidaito.

Daga lokacin da kuka cire akwatin kuma shigar da shi cikin soket ɗin hasken ku har zuwa ranar da ya kai ƙimar rayuwarsa (misali sa'o'i 50,000), na'urar LED zata ba ku adadin haske iri ɗaya.

Yanzu:

Gaskiya ne cewa LEDs kuma suna raguwa a cikin ƙarfin haske.Amma yawanci hakan ke faruwa bayan ya cimma tsawon rayuwarsa.

Da zarar an yi amfani da kayan aiki don ƙayyadadden lokacin rayuwa, wasu diodes ɗinsa sukan fara yin kasala.Kuma tare da kowace gazawar yana haifar da raguwa a cikin adadin hasken da aka samar da kayan aiki.

23. LEDs galibi ana iya sake yin amfani da su

Ee, kun karanta hakan daidai.

Kuna iya sake sarrafa LEDs lokacin da suka ƙare gaba ɗaya.

yaya?

Ana kera fitilun fitilu na LED ta amfani da kayan da za a sake yin amfani da su waɗanda ba su da lahani ko mai guba ta kowace hanya.

Kuma shi ya sa Fitilar LED na Kasuwanci ke samun karɓuwa cikin sauri.

Hakanan yakamata ku lura cewa sake yin amfani da su yana da arha fiye da zubarwa.

Wanda ke nufin cewa za ku sami ƙarin kuɗi a cikin tsari.

Abin mamaki, dama?

24. Fitilar LED tana Ba da Ingantaccen Tsaro

Wataƙila kuna mamaki;yaya?

Abu ne mai sauqi qwarai, a zahiri.

Yawancin mu sukan kashe fitilun tsaro don rage farashi.Kuma eh, yunkuri ne mai wayo.

Amma:

Hakanan ba dole ba ne.

Maimakon kashe fitilun, zaka iya canzawa zuwa hasken LED.

Yanzu, LEDs suna inganta tsaron gidan ku ta hanyoyi biyu:

Kuna iya barin fitilun tsaron ku na waje ba tare da kun damu da samun babban lissafin makamashi a ƙarshen wata ba.
Ko kuma, kuna iya amfani da fitilun LED masu ɗaukar motsi waɗanda ke haskakawa nan take lokacin da suka fahimci kowane irin motsi.Ta wannan hanyar, zaku iya ganin mai kutse yana zuwa kuma a lokaci guda rage lissafin makamashin hasken ku sosai.
A bayyane yake, tare da LEDs, sakamako ne mai nasara ko kun yanke shawarar barin fitilun tsaron ku ko a'a.

25. Farashin LED ya sauko a cikin 'yan shekarun da suka gabata

A ƙarshe, LEDs suna samun rahusa da rana.

To, wane uzuri kuke da shi na rashin amfani da su?

Ba kamar a farkon ba, lokacin da fitilun LED sun kasance sababbi ga kasuwa don haka tsada, a yau wadatar ta karu;kuma tare da shi, farashin ya ragu.

Manyan farashi na farko sun haifar da wasu abubuwa da suka haɗa da:

Fa'idodi marasa iyaka na amfani da fitilun LED.
Low wadata vs. babban bukatar.
Dorewa da ingancin farashi.
Ƙari ga haka, sabuwar fasaha ce.
Amma:

A zamanin yau, zaku iya samun ingantacciyar inganci, kuma ingantaccen kayan aikin LED akan ƙasa da $10.

Madalla, dama?

Wannan yana nufin cewa ko da manyan wuraren kasuwanci ana iya haɓaka su zuwa hasken LED ba tare da tsadar dukiya ba.

A can kuna da shi - dalilai 25 masu kyau da ya sa yin amfani da fitilun LED yana samun shahara.


Lokacin aikawa: Mayu-27-2021